é M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

" TANZANWNIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA ARUSHA
Umetolewa: (22/08/2024)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Arusha na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(@) (b)

Mvua (mm)
Kielelezo [ 1170-183

[0 184 - 196

[ Chini ya wastani hadi wastani
B 197 - 208

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Arusha. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Arusha. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(). Kwa ujumla moua za Chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Arusha.
(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Arusha. Msimu
unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA ARUSHA

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Arusha.

Mkoa wa Arusha
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Kielelezo
=3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Arusha.

Dondoo muhimu

Mvuoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Arusha.

. Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na

zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Arusha
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Arusha ni kati ya milimita
170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA ARUMERU
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Arumeru.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Arusha

(). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Arumeru.

(ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na

Wilaya ya Arumeru zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua

usioridhisha.

(iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi

Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

Kielelezo upungufu wa moua.

[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya

Arumeru, Arusha.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Arumeru Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye

- . .. . .. . maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini

ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Arumeru ni kati ya (ii). Upungufuwa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
milimita 190 hadi 210.

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa

: muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. tvihaji wa majt ya mvua.

) (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
Angalizo:
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.
-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA NGORONGORO

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ngorongoro.

Mkoa wa Arusha
Wilaya ya Ngorongoro

E///\\ T~ A

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Ngorongoro, Arusha.

Dondoo muhimu

().

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Ngorongoro.

. Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na

zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya
Ngorongoro

Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ngorongoro ni kati ya
milimita 170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA LONGIDO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Longido.

Dondoo muhimu
Mkoa wa Arusha (). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Longido.
(ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
Wilaya ya Longido L .
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
A usioridhisha.
(iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi
Disemba, 2024.
(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
ol bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
lelelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani upungufu wa moua.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Longido, Arusha.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Longido Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Longido ni kati ya milimita (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
170 hadi 210. . . 1 .
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa .. .
. muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. uvinajwa majt ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MONDULI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Monduli.

Dondoo muhimu
Mkoa wa Arusha (i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Monduli.
(ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
Wilaya ya Monduli
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.
(iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi
Disemba, 2024.
(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
Kielelezo upungufu wa mouda.
[ Chini ya Wastani hadi Wastani
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Monduli, Arusha.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Monduli Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Monduli ni kati ya (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
milimita 170 hadi 210. . . s .
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa .. :
. muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . 3
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. tvihaji wa majt ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KARATU
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Karatu.

Mkoa wa Arusha

Wilaya ya Karatu

A

T

Kielelezo
7] Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Karatu, Arusha.

Dondoo muhimu

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa

katika maeneo mengi ya wilaya ya Karatu.

(ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na

zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua

usioridhisha.

(iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi

Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Karatu
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Karatu ni kati ya milimita
170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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